GM0PLF60-L1-10-57 เกียร์มอเตอร์ Planetary Reducer Gearbox 60mm PLF060-L1-10-08-57 Nema23 Stepper Motor
คำอธิบาย
เกียร์ทดรอบแบบ Planetary ขนาด 60mm สำหรับงาน Stepper Motor เพิ่มแรงบิด ลดรอบแม่นยำ ติดตั้งง่าย มาตรฐานอุตสาหกรรม
คุณสมบัติเด่น
  • PLF060-L1-10-08-57 Nema23 57mm Stepper Motor
  • รองรับความเร็วสูงสุดถึง 8000 RPM
  • แรงบิดสูง เหมาะกับโหลดหนักและระบบ Automation
  • เสียงทำงานเบา ใช้ในพื้นที่ควบคุมเสียงได้ดี
  • ประสิทธิภาพสูงกว่า 95–97% (ขึ้นกับอัตราทดและจำนวนสเตจ)
  • ค่าความคลอนต่ำ (Low Backlash) ช่วยให้แม่นยำ
  • โครงสร้างแข็งแรง เสียงรบกวนต่ำ ≤ 58 dB
  • อายุการใช้งานยาวนาน 15,000–20,000 ชั่วโมง
สเปกสินค้า (Specifications)
รายการ ค่า
รุ่น PLF060
ประเภท Planetary Gearbox
ขนาดหน้าแปลน 60 mm
อัตราทด L1: 3, 4, 5, 7, 10 / L2: 15–100
Backlash P2 = 7–10 arcmin มาตรฐาน
ประเภทเพลา S2 = เพลามีลิ่ม (Keyway)
รองรับมอเตอร์ Stepper 57mm
รูยึด M5
Input Shaft Ø8 mm
Output Shaft Ø14 mm S2 เพลามีลิ่ม (Keyway)
ในชุดประกอบด้วย
  1. เกียร์มอเตอร์ Planetary Reducer Gearbox 60mm PLF060
Dimension
จุดต่างของ PLF060 ใช้กับ NEMA23 57mm และ 60mm 400W Servo คือฝั่ง Input Shaft / หน้าแปลนมอเตอร์
Model L1 (mm) L2 (mm) B1 (mm) B2 มอเตอร์ที่รองรับ
PLF060-L1-(3-10) 14 50 70 M4x8 Servo 60mm
PLF060-L1-(3-10)-57-6.35×31 6.35 38.1 66.7 M5x10 Stepper 57mm (NEMA23)
PLF060-L1-(3-10)-57-8×31 8 38.1 66.7 M5x10 Stepper 57mm (NEMA23)
PLF060-L1-(3-10)-60-8×31 8 36 70.7 M5x10 Servo 60mm
PLF060-L1-(3-10)-60-10×31 10 36 70.7 M5x10 Servo 60mm
Specification PLF0 Series
Parameter PLF40 PLF60 PLF80 PLF90 PLF120 PLF160
Max Radial Load (N) 185 240 400 450 1240 2250
Max Axial Load (N) 150 220 420 430 1000 1500
Torsional Stiffness (Nm/arcmin) 0.7 1.8 4.7 4.85 11 56
Max Input Speed (rpm) 8000 8000 6000 6000 6000 4000
Normal Input Speed (rpm) 4500 4000 3500 3500 3500 3000
Noise (dB) ≤55 ≤58 ≤60 ≤60 ≤65 ≤70
Life Time (h) 20000 20000 20000 20000 20000 20000
IP Grade IP65 IP65 IP65 IP65 IP65 IP65
Working Temp -10°C to 90°C -10°C to 90°C -10°C to 90°C -10°C to 90°C -10°C to 90°C -10°C to 90°C